Gần 130 cán bộ, đoàn viên, CCVCLĐ thuộc CĐVC tỉnh tham gia Ngày hội "Hiến máu tình nguyện”
Thứ ba - 28/05/2024 04:40
Thiết thực tổ chức các hoạt động Tháng Công nhân, hưởng ứng ngày hội “Hiến máu tình nguyện” năm 2024 do LĐLĐ tỉnh phát động, sáng 28/5/2024, tại Hội trường LĐLĐ tỉnh Quảng Trị, gần 130 cán bộ, đoàn viên, CCVCLĐ thuộc CĐVC tỉnh đã tình nguyện tham gia và đã hiến gần 120 đơn vị máu đạt chuẩn, vượt chỉ tiêu LĐLĐ tỉnh giao.
Với thông điệp “Một giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, ngày hội “Hiến máu tình nguyện” hàng năm do LĐLĐ tỉnh phát động đã trở thành một hoạt động không thể thiếu, được đông đảo cán bộ, đoàn viên, CCVCLĐ thuộc CĐVC tỉnh hăng hái tham gia. Có được kết quả đó là nhờ sự tạo điều kiện của cấp ủy, chính quyền, sự quan tâm, động viên của Ban Chấp hành CĐCS các cơ quan, đơn vị, tinh thần trách nhiệm cao, lòng nhân ái của cán bộ, đoàn viên, CCVCLĐ đối với người bệnh và cộng đồng./.
Một số hình ảnh khác:
Tính đến hết tháng 5/2020, các cơ quan, đơn vị, CBCCVCLĐ thuộc CĐVC tỉnh đã ủng hộ phòng chống dịch Covid-19 tới Ban cứu trợ, UBMTTQVN tỉnh với số tiền 484.794.727đ, số tin nhắn: 6.400 tin, ngoài ra một số đơn vị ủng hộ các nhu yếu phẩm như khẩu trang y tế, máy đo thân nhiệt, nước rửa tay khô, nước...