Chi gần 400 triệu đồng chăm lo cho đoàn viên, NLĐ tết Nhâm Dần 2022
Thứ tư - 26/01/2022 21:57
Với chủ đề “Tết Sum vầy - Xuân Bình an” và phương châm tất cả đoàn viên, người lao động đều có Tết, nhằm chăm lo cho đoàn viên trong dịp Tết Nguyên đán Nhâm Dần - 2022, các cấp Công đoàn Viên chức tỉnh đã tổ chức thăm hỏi, trao quà hỗ trợ đến với ĐV, NLĐ có hoàn cảnh khó khăn, bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh Covid-19 với số tiền gần 400 triệu đồng từ nguồn kinh phí của LĐLĐ tỉnh, CĐVC Việt Nam, CĐVC tỉnh và các CĐCS trực thuộc
NHỮNG HÌNH ẢNH MINH HỌA
* CĐCS tổ chức “Tết Sum vầy- Xuân Bình an” 2022. CĐVC tỉnh đã trao kinh phí hỗ trợ cho 58 ĐV, NLĐ với tổng kinh phí 58 triệu đồng. Ngoài ra CĐCS cũng chi hỗ trợ mỗi suất 300 ngàn đồng, tổng số tiền 17,4 triệu đồng.
Thường trực LĐLĐ tỉnh, CĐVC tỉnh trao quà cho 17 đoàn viên, NLĐ tại CĐCS CTy cổ phần KSDL Công đoàn
Thường trực CĐVC tỉnh và CĐCS văn phòng Tỉnh ủy trao 7 suất quà cho ĐV, NLĐ
Thường trực CĐVC tỉnh trao quà cho 34 đoàn viên, NLĐ tại CĐCS Sở VHTTDL tỉnh
* CĐCS tổ chức trao quà của CĐVC tỉnh đến với ĐV, NLĐ 2022 với 52 suất quà, trị giá 700 ngàn đồng/ suất, 50 suất quà trị giá 25 triệu đồng của CĐVC Việt Nam. Ngoài ra các CĐCS cũng đã trích kinh phí hỗ trợ cho mỗi đoàn viên 300 ngàn đồng với số tiền 15,6 triệu đồng.
Đoàn viên CĐ TT quản lý bến xe khách tỉnh nhận quà hỗ trợ của CĐVC tỉnh
Đoàn viên CĐ Sở LĐTBXH tỉnh nhận quà hỗ trợ của CĐVC tỉnh
* Các CĐCS trực thuộc đã dành kinh phí hớn 2 tỷ đồng để tổ chức chăm lo cho đoàn viên, NLĐ với mong muốn mỗi đoàn viên công đoàn đều được đón tết đầm ấm, sum vầy và bình an.
CBCC, NLĐ CĐCS Hải quan Quảng Trị ủng hộ 111,5 triệu đồng để phòng, chống Covid-19, trong đó tiền mặt 81,5 triệu đồng và nhắn tin (qua tổng đài 1407) với số tiền 30 triệu đồng Ngoài ra, CĐTV Chi cục Hải quan cửa khẩu Lao Bảo (Cuc Hải quan Quảng Trị) đã chuyển giao 64.700 chiếc khẩu trang cho Sở Y tế...