CĐCS Cục Thuế tỉnh Quảng Trị tổ chức chương trình “Tết sum vầy, Xuân chia sẻ” cho bà con nhân dân vùng biên giới huyện Hướng Hóa
Thứ ba - 16/01/2024 09:43
Sáng nay, 16/01/2024, CĐCS Cục Thuế tỉnh Quảng Trị tổ chức chương trình trao quà cho người dân và các cháu trường Mầm non ở xã Lìa, huyện Hướng Hóa.
Đồng chí Nguyễn Quang Úy - Chủ tịch CĐCS Cục Thuế tỉnh Quảng Trị phát biểu tại chương trình
Theo đó, những phần quà và tiền mặt bao gồm: 01 tấn gạo, 30 chăn ấm, 200 bộ áo quần, 100 áo len, 700 kg áo quần, bánh kẹo với tổng số tiền trị giá trên 40 triệu đồng.
Đây là hoạt động có ý nghĩa được CĐCS Cục Thuế tỉnh Quảng Trị quan tâm, duy trì thực hiện hàng năm nhằm chia sẻ tình cảm, tấm lòng của cán bộ, đoàn viên, CCVCLĐ ngành Thuế đến với những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn nhân dịp Tết đến, Xuân về!
Đến nay, đã có 4.853/4.911 điện thoại thông minh của CBCCVCLĐ thuộc CĐVC tỉnh được cài đặt ứng dụng Bluezone (4.853/5.173, đạt tỷ lệ 93.8%). Đây là ứng dụng phát hiện, truy vết nhanh những người có khả năng bị lây nhiễm Covid-19.