Các cấp Công đoàn Viên chức tỉnh Quảng Trị: Tích cực tham gia “Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2023”
Thứ ba - 22/08/2023 22:21
Sáng 22/8/2023, hưởng ứng Chương trình “Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2023” do LĐLĐ tỉnh phối hợp với Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh và Trung tâm huyết học truyền máu Bệnh viện Trung ương Huế tổ chức, có hơn 160 cán bộ, đoàn viên, công chức, viên chức, lao động (CCVCLĐ) ở các công đoàn cơ sở trực thuộc Công đoàn Viên tỉnh tình nguyên đăng ký tham gia, kết quả Ban tổ chức đã thu về được 145 đơn vị máu, vượt chỉ tiêu 100 đơn vị máu do LĐLĐ tỉnh phân bổ vận động
Đồng chí Võ Thị Thương - Phó Chủ tịch CĐVC tỉnh động viên cán bộ, đoàn viên, CCVCLĐ tham gia hiến máu
Được biết đây là hoạt động có ý nghĩa hằng năm được Ban Thường vụ LĐLĐ tỉnh phối hợp tổ chức nhằm vận động cán bộ, đoàn viên, CCVCLĐ có đủ sức khỏe tích cực tham gia hiến máu tình nguyện nhằm góp phần cung cấp đủ lượng máu cho nhiệm vụ cấp cứu và điều trị người bệnh.
Công đoàn Viên chức tỉnh Quảng Trị trích kinh phí từ nguồn quỹ Hỗ trợ ĐBKK để thăm hỏi, tặng quà cho 20 đoàn viên, CCVCLĐ tại các CĐCS, CĐCSTV, tổng số tiền là 12.700.000đ (Mười hai triệu, bảy trăm ngày đồng) nhân dịp Tháng Công nhân năm 2020.