CĐVC TỈNH: THÀNH LẬP CĐCS TRƯỜNG CAO ĐẲNG KỸ THUẬT QUẢNG TRỊ
Thứ tư - 03/03/2021 22:58
Ngày 04/3/2021, Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Kỹ thuật Quảng Trị long trọng tổ chức lễ công bố quyết định thành lập CĐCS.
Đến dự buổi lễ có đồng chí Võ Thị Thương - Phó Chủ tịch CĐVC tỉnh; đồng chí Lê Thiên Vinh, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Trường CĐ Kỹ thuật, cùng lãnh đạo, cán bộ, giảng viên, viên chức, lao động thuộc CĐCS Trường Cao đẳng Kỹ thuật Quảng Trị đã có mặt đông đủ dự buổi lễ. Tại buổi lễ, Ban Thường vụ CĐVC tỉnh đã công bố quyết định thành lập Công đoàn cơ sở gồm 67 đoàn viên, chỉ định BCH lâm thời có 07 đồng chí, UBKT lâm thời có 03 đồng chí, đồng chí Trần Vĩnh Thắng được chỉ định làm Chủ tịch CĐCS.
Lãnh đạo CĐVC tỉnh, Đảng ủy, Ban Giám hiệu nhà trường tặng hoa chúc mừng BCH CĐCS
Trong không khí long trọng, phấn khởi của buổi lễ, đồng chí Trần Vĩnh Thắng – Chủ tịch CĐCS vinh dự đại diện cho Ban Chấp hành CĐCS phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng thời bày tỏ sự cảm ơn lãnh đạo CĐVC tỉnh, Cấp ủy, Ban giám hiệu nhà trường đã quan tâm, tạo điều kiện để thành lập tổ chức Công đoàn để đoàn viên, CBVCLĐ có điều kiện tham gia sinh hoạt, tham gia các hoạt động các phong trào thi đua, đồng thời là tổ chức bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của người lao động, là nguồn động lực để CBVCLĐ phấn đấu hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Phát biểu tại Lễ công bố, đồng chí Võ Thị Thương, Phó Chủ tịch CĐVC tỉnh chúc mừng Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Kỹ thuật Quảng Trị được chính thức ra mắt và đi vào hoạt động; đồng chí đề nghị thời gian tới cần xây dựng quy chế phối hợp giữa Ban giám hiệu và Công đoàn; quy chếhoạt động của BCH lâm thời…; đặc biệt cần chú trọng quan tâm thực hiện tốt chức năng đại diện, chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của người lao động; trước mắt chuẩn bị các nội dung để tổ chức thành công Hội nghị CBVCLĐ năm 2021
Trước đó, Trường Cao đẳng Kỹ thuật Quảng Trị đã công bố thành lập trường theo Quyết định số 765/QĐ-BLĐTBXH của Bộ trưởng Bộ Lao động, Thương binh và Xã hội trên cơ sở nâng cấp Trường Trung cấp nghề và Trường Trung cấp Nông nghiệp và PTNT tỉnh.
Tập thể cán bộ, giảng viên nhà trường chụp ảnh lưu niệm cùng lãnh đạo CĐVC tỉnh
Tính đến ngày 23/6/2021, các cơ quan, đơn vị có CĐCS trực thuộc CĐCS đã vận động đoàn viên, CBCCVCLĐ đóng góp quỹ ủng hộ công tác phòng, chống dịch COVID-19 đến UBMTTQVN tỉnh, số tiền 202 triệu đồng, 1532 tin nhắn (76.600.000đ).